phczaa
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

phczaa

phczaa

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ

Go down 
3 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
phczaa

phczaa

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 95

เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ   เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ Icon_minitime7/8/2007, 17:13

1. เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ ก็เริ่มจาก เข้าไปที่ Command Prompt ครับก็ คลิ๊ก เลย...!!!
เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ 67gwwfo
2. เก็บเพลง Mp3 ไว้ที่ไดร์ฟไหนก็ไปที่นั้น ของผมอยู่ ไดร์ฟ D: ก็พิมพ์ d: แล้วกด Enter จากนั้น ก็เข้าสู่โฟล์เดอร์ที่เก็บเพลง โดยคำสั่ง CD
ตามด้วยชื่อโฟล์เดอร์ นั้น เช่นของผม ก็ CD My Song Mp3 Only กด Enter ต่อไปก็ ให้พิมพ์คำสั่ง dir/s d:\*.mp3 > songlite.txt แล้วก็กด Enter ตามรูปแล้ว ก็กลับมาที่หน้าจอ Windows ของเราตามเดิมครับ
เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ 5xzglcg
3. เราลองกลับไปดูที่โฟล์เดอร์ที่เราเก็บเพลงไว้จะมี ไฟล์ .txt เล็กๆ ชื่อว่า songlite.txt อยู่ที่โฟล์เดอร์ ของผมก็จะเห็นในโฟล์เดอร์ My Song Mp3 Only ครับ
เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ 4ml8115
4. ก็ดับเบิ้ลคลิ๊ก ที่ไฟล์นี้ดูครับ ว่าจะมี การแสดงรายชื่อเพลงแบบไหนกัน จะเห็นว่ามีรายชื่อไฟล์ ขนาดไฟล์ วันและเวลา ต่างๆ ด้วย เท่านี้ก็เรียบร้อย เสร็จแล้วครับ
ใครถนัดวิธีไหนก็ลองดูได้ ง่ายและเร็วดีครับ ก็ใช้ทำประโยชน์ได้หลากหลายครับ จะทำ
เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ 6belhma

ลองเอาไปใช้กันดูนะครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
pom19025

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 10

เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ   เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ Icon_minitime14/8/2007, 06:59

ขอขอบคุณ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
nopning

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 10

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ   เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ Icon_minitime2/11/2007, 14:39

ขอบคุณครับ ได้ความรู้เพิ่มเติมอีก

เป็นการทำรายชื่อเพลง Mp3 แบบเวอร์ชั่น DOS ครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1